Health&Food

Fahamu maana dalili na matibabu ya ugonjwa wa amoeba

on

Huu ni ugojwa ambao husababishwa na bakteria aitwaye Ectamoeba Histolika ambaye huishi katika kinyesi cha mwanadamu. Ugonjwa huu huweza kuhathiri hadi uti wa mgongo pamoja na ubongo hivyo kupelekea mtu kupata matatizo ya akili pamoja na mgongo.

NJIA ZA KUPATA

kula matunda bila kuosha

kutokunawa mikono baada ya kutoka chooni

kula chakula bila kuosha mikono

kunywa maji yasiyochemshwa


WATU AMBAO WAPO HATARI KUPATA HAYA MARADHI NI;

Wasafiri

Mashoga

Wanafunzi

wafanya biashara sokoni

Huanza kupata maradhi pale ambapo unakunywa au kula kitu ambambo kimechanganyika na hawa bacteria kisha wanaenda katika utumbo mdogo wanazaliana kuwa mwengi baadaye wanashuka katika utumbo mkubwa na kuanza kushambulia mwili. wakikua huishi katika kinyesi cha binadamu kisha hutolewa kwa njia ya haja kubwa na kuishi katika artdhi kwa muda wa wiki nne.

DALILI ZAKE
Tumbo kuuma kwa chini

kuharisha choo kilichochanganyika na kitu kama kamasi

kupungua uzito

homa

utumbo mkubwa kutanuka

MATIBABU

Iodoquinol hutumika kuuwa cyst

Metronidazole, Tinidazole hizi ni ant biotics ambazo hutumika kuuwa hawa wadudu

Kuwekewa drips kama mtu ameharisha sana ili kuhakikisha anapata maji na madini aliyopoteza


Mtokambali 728x90

Recommended for you

7 Comments

  1. nehemia ngumba

    August 22, 2016 at 8:50 am

    Nimeelewa sana juu ya ugonjwa huo

  2. alloys nyahogha

    August 14, 2017 at 1:19 pm

    mtoto wangu ni miaka 1na miezi 10. anaharisha kamasikamasi mchanganganyiko na vichembechembe vya damu. ushauri

    • Roman Olomy

      August 14, 2017 at 5:18 pm

      Cha kwanza kabisa alloys Nyahogha ni kumpeleka hosipitali apimwe choo ili kujua vijidudu vinavyosababisha hiyo hali kisha atatibiwa kulingana na matokeo ya vipimo pia mpe maji kwa wingi hakikisha vyakula vya mwanao unavitunza katika vyombo visafi osha mikono yake kabla na baada ya kula osha matunda kabla ya kumpa mtoto pia mpe mtoto maji safi yaliyochemshwa. natumaini umeeewa kaka

  3. Utajiri

    September 4, 2017 at 12:56 pm

    Mimi naumwa na tumbo maeneo ya chini ya kizazi (kitovu) na choo ninachotoa ni makamasi yaliyochanganyika na damu.. je hiyo nayo yaweza kuwa amoeba au ni ugonjwa mwingine tofauti..?

    • Roman Olomy

      September 4, 2017 at 4:41 pm

      yap inaweza kuwa amoeba au typod kikubwa hakikisha unafanya vipimo vya choo

  4. Ally Mkaidi

    October 3, 2017 at 7:52 pm

    samahan mkuu… eti dawa flan inaitwa dox ya rangi ya kijani na dawa nyingine inaitwa metro pia ni dawa za amoeba

    • Roman Olomy

      October 5, 2017 at 5:34 am

      doxy haitumiki kutibu amoeba hutumika kutibu magonjwa kama brucella ila metro hutibu amoeba

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *